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TAARIFA YA MRADI WA KIWANDA CHA KUKOBOA NAFAKA 

UNAOTEKELEZWA NA CHAMA CH USHIRIKA KIMULI KATIKA KIJIJI CHA 

MTAMA KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA NDUGU 

CHARLES FRANCIS KABEHO TAREHE 05-06-2018. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ninayo furaha 

kubwa kukukaribisha pamoja na Msafara wote uliofuatana nao hapa Kijiji cha 

Mtama nasema karibu sana na ujisikie upo nyumbani. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi wa 

kiwanda cha kukoboa nafaka ulianzishwa mwezi Disemba 2016. Madhumuni ya 

kuanzishwa kwa mradi huu  ni kutoa huduma na kukiongezea chama mapato na 

kupata uzoefu wa kuanzisha kiwanda kikubwa kuunga mkono Sera ya kuendeleza 

Viwanda nchini kwa kuchakata nafaka ili kuongezea mnyororo wa thamani. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mpango wetu ni 

kuendeleza  Mazao ya Nafaka katika Maeneo yetu kupitia chama chetu cha 

ushirika cha KIMULI kwa kuwawezesha wananchi kiutaalamu na 

Kiushauri.Kiwanda hiki ambacho unakizindua leo ndugu kiongozi wa mbio za 

mwenge kimegharimu kiasi cha Tshs 18,200,000/= Gharama hizo ni pamoja na 

ujenzi wa jengo,ununuzi wa mashine na uingizaji umeme. 

  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi huu una  

uwezo wa kuchakata kiasi cha kilo 5000 za nafaka kwa siku (kukoboa na 

kusaga).Mradi huu umefanikiwa kuajiri watu 2 wa kudumu. Lengo la chama ni 

kuanzisha miradi kama hii katika maeneo ambayo yatafikiwa na umeme .Licha ya 

mradi huu, chama cha msingi KIMULI kimewekeza katika sekta ya elimu kiasi cha 

Tshs Mil 45 ikiwa sehemu ya mchango wa kuwezesha jamii kupata elimu bora 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Naamini ya 

kwamba  Mafanikio ya Uchumi wa  Viwanda yanategemea uzalishaji wa uhakika 

wa Mazao ya Kilimo,na wataalamu wenye weledi ikiwa ni matokeo ya uwekezaji 

thabiti kwenye elimu .Hivyo kuunga mkono kauli mbiu ‘Elimu ni ufunguo wa 

Maisha ,Wekeza sasa kwa maendeleo ya Taifa letu’.  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Nachukua fursa 

hii kuipongeza Serikali kwa jitihada zake za kuimarisha Ushirika nchini kwani 

kuimarika kwa ushirika kutainua Uchumi wa Wanachama na Wakulima wote kwa 

ujumla.Chama msingi KIMULI ni miongoni mwa vyama 14 vilivyopo katika 

Halmashauri ya Mji wa Mbinga 
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Ndugu  Kiongozi wa Mbio za  Mwenge wa Uhuru Kitaifa  2018,  Tunaahidi 

kuendelea kuunga mkono jitihada za Serikali  katika kuleta maendeleo kila 

tutakapokuwa na uwezo kama tunavyofanya. 

 

 

Ni sisi Chama cha Ushirika KIMULI.  

 

 

 

 

KIMULI AMCOS 

KIJIJI CHA MTAMA 

KATA YA UTIRI 


