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TAARIFA FUPI YA ZAHANATI YA KIJIJI MAGANAGANA, KWA 

KIONGOZI  WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA NDUGU, 

CHARLES FRANCIS KABEHO  TAREHE 05-06-2018 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ninayo furaha 

kubwa sana kukukaribisha wewe pamoja na msafara wote uliofuatana nao hapa 

katika Zahanati ya kijiji Maganagana, nasema karibu sana na ujisikie upo 

nyumbani.  

Ndugu, Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Zahanati ya 

Kijiji cha Maganagana ilianza kujengwa mwaka 2015 na imekamilika mwaka huu 

2018 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ujenzi wa mradi 

huu wa Zahanati hadi kufikia sasa imegharimu kiasi cha tshs 41,628,600/=,Kati ya 

fedha hizo nguvu za Wananchi Tshs 20,787,600/=, mchango wa Halmashauri 

kupitia mapato yake ya ndani Tshs 20,091,000/= na mchango kutoka mfuko wa 

Jimbo ni Tshs 750,000/= 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Zahanati hii 

imejengwa kuepukana na adha ya Wananchi kutembea umbali mrefu kufuata 

huduma hii muhimu ya afya,Pia itasaidia kupunguza idadi ya vifo vya Mama 

wajawazito na Watoto walio chini ya Miaka Mitano . Zahanati hii itanufaisha 

Jumla ya Wananchi 1600 Walipo katika Kijiji hiki. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Huduma 

zitakazo tolewa katika Zahanati hii ni; huduma za wagonjwa wa nje (OPD), 

huduma za wagonjwa wa ndani (In Patients), huduma za meno, huduma za Mama 

na Mtoto na pia upasuaji mdogo utafanyika. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018,Zahanati hii 

itasaidia kuboresha Afya kwa Wananchi ikiwa ni pamoja na  Wanafunzi  kwa 

maana ya kwamba Wanafunzi Wakiwa na afya  bora wataweza kumudu masomo 

vizuri hivyo kuwa na Jamii iliyoelimika ambayo italeta maendele ya Kiuchumi na 

kijamii katika Kijiji chetu. Kwa umoja wetu tunaunga mkono kaulimbiu inayosema 

‘Elimu ni ufungu wa Maisha; Wekeza sasa kwa maendeleo ya Taifa letu’ 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Baada ya taarifa 

hii, kwa heshima na taadhima, sasa nakuomba ufungue rasmi Zahanati ya kijiji 

Maganagana. 
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Ni mimi, 

 

 

Musa Madamba 

AFISA MTENDAJI KIJIJI 

KWA NIABA YA WANANCHI KIJIJI CHA MAGANAGANA 


