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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS - TAMISEMI 

WAKALA WA BARABARA ZA VIJIJINI NA MIJINI - TANZANIA 

(TARURA) 

 
TAARIFA YA UJENZI WA MRADI WA DARAJA NDONGOSI KATIKA 

MPAKA WA KATA YA MBANGAMAO NA KAGUGU  KWA KIONGOZI 

WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAIFA NDUGU CHARLES 

FRANCIS KABEHO TAREHE 05/06/2018 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ninayo furaha 

kubwa kukukaribisha pamoja na msafara wote uliofuatana nao hapa katika Daraja 

la Ndongosi linaloonganisha kata mbili ambazo ni Mbangamao na Kagugu nasema 

karibu sana na ujisikie upo nyumbani.  

 
Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Wakala wa 

Barabara za Vijijini na Mijini Mji wa Mbinga ina miradi (mikataba) miwili 

inayotekelezwa kwa sasa ambayo ni miradi ya matengenezo ya barabara za mjini. 

Ujenzi wa Daraja la Ndongosi ambalo leo unalifungua ni miongoni mwa kazi 

zilizopo katika Mradi I.  

                                                                                                                                                        

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ujenzi wa 

Daraja hili la Ndongosi ambalo litaunganisha Kata  mbili za Mbangamao na 

Kagugu litakuwa ni msaada mkubwa kwa wananchi wa kata hizi pamoja na Vijiji 

vinavyozunguka. Kufunguliwa kwa Daraja hili kutaimarisha huduma za 

usafirishaji kuwa bora zaidi katika kata hizi. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi huu 

unajengwa na Mkandarasi OVANS CONSTRUCTION LTD ya  Mbinga kwa 

gharama ya shilingi 116,188,487.60 kwa mkataba mzima. Daraja pekee ikiwa ni 

moja ya kazi zilizopo katika mradi huu limejengwa kwa gharama ya shilingi 

20,989,320.00; Kazi hii imeanza tarehe 15/03/2018  na imekamilika 

3/05/2018.Mradi huu utahudumia wakazi 1650 kwa sasa kati ya 4430 

wanaotegemea kuongezeka baada ya miaka 20                                                                     

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Daraja hili 

litasaidia usafirishaji na uendeshaji wa Shughuli mbalimbali zinazohusiana na 

Elimu. Kufunguliwa kwa Daraja hili kutasaidia mawasiliano wa Kata hizi mbili na 
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Taasisi zote za wadau wa Elimu, hivyo tunaunga mkono kauli mbiu inayosema. 

“Elimu ni Ufunguo wa Maisha wekeza sasa kwa maendeleo ya Taifa letu’’
 ` 

Ahsante, naomba kuwasilisha. 

 

 

 

 

 

 

(Eng. Ismail Mafita) 
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