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TAARIFA YA MRADI WA KIWANDA CHA KUFYATUA TOFALI  

UNAOTEKELEZWA NA PINAKA LOGISTICS LTD MBINGA MJINI KWA 

KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU KITAFA NDUGU, CHARLES 

FRANCIS KABEHO TAREHE 05.06.2018   

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018 , Ninayo furaha kubwa 

kukukaribisha pamoja na Msafara wako wote. 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi wa kufyatua tofali za 

Saruji (vibrated blocks)ulianzishwa mwezi Februari 2017 kwa machine moja ndogo yenye 

thamani ya shilingi million 40 yenye uwezo wa kufyatua tofari 1500 kwa siku, ila kwa sasa 

nimeweza kuongeza machine nyingine  ya pili kubwa yenye thamani ya million 120 yenye 

uwezo wa kufyatua tofari 3000 kwa siku na jumla ya machine zote mbili zina thamani ya million 

160. Machine zote mbili zinatumia mfumo wa Maji,Vibao,Fensi,Machine Kuu,Mixer na Froma 

kwa undeshaji.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Huduma za tofali 

tunazozalisha kwenye kiwanda chetu ni za inchi 6,inchi 5,inchi 4 and Pavement Blocks, Pia 

kiwanda chetu kinatengeneza tofali za kiwango cha kiserikali kwa viwango vya Bs  kwa oda.  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Uwepo wa kiwanda chetu 

hapa Mbinga mjini kimezalisha ajira za kudumu 30 na ajira sisizo za kudumu(vibarua) 100 na 

zinawasaidia kusomesha watoto wao na kumudu maisha yao kwa ujumla, vile vile tumeweza 

kutoa elimu kwa wafanyakazi 30 jinsi ya kuendesha mitambo hiyo kwani “Elimu ni Ufunguo 

wa Maisha; Wekeza sasa kwa Maendeleo ya Taifa letu”  

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Malengo kwa sasa ni 

kuongeza uzalishaji wa tofali kwa wingi na kuwaelimisha Wananchi kutumia tofali za 

kisasa(vibrated blocks) kwani hutunza mazingira tofauti na matumizi ya tofali za udongo 

zinazoharibu mazingira.  

 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Baada ya taarifa hii, kwa 

heshima na taadhima naomba uzindue kiwanda changu. 
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