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TAARIFA YA UJENZI WA MRADI WA MAJI KATIKA KIJIJI CHA 

KAGUGU KWA KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU 

KITAIFA NDUGU CHARLES FRANCIS KABEHO TAREHE 05/06/2018 

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Ninayo 

furaha kubwa kukukaribisha pamoja na Msafara wote uliofuatana nao hapa 

Kagugu eneo la Mradi nasema karibu sana na ujisikie upo nyumbani.  

  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Idara ya Maji 

Mji wa Mbinga ina miradi miwili inayotekelezwa kwa sasa ambayo ni Mradi 

wa Maji Maganagana pamoja na huu wa Kagugu.  

                                                                                                                                                  

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Uzalishaji 

wa maji kwenye chanzo cha mradi huu wa Maji kwa siku ni lita 172,800 wakati 

mahitaji ya maji ni lita 112,320. Hivyo sasa uzalishaji wa maji ni mkubwa 

kuliko mahitaji. Chanzo cha maji kipo umbali wa kilomita 6.5 kutokea kwenye 

tenki. Jumla ya urefu wa mradi mzima ni kilomita18. Kukamilika kwa mradi 

huu wa maji kutawezesha huduma ya maji kwa kijiji cha Kagugu iwe bora.   

 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi huu 

unajengwa na Mkandarasi OVANS CONSTRUCTION LTD ya  Mbinga kwa 

gharama ya shilingi 493,059,575.00; kazi ya ujenzi ilianza tarehe 15/03/2018 

na itakamilika tarehe 07/06/2018.  Mradi utahudumia Wakazi 1650 kwa sasa 

kati ya 4430 wanaotarajiwa kuongezeka baada ya miaka 20 ijayo.                                              

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Mradi wa 

huu wa Maji Kagugu una tenki lenye ujazo wa lita 50,000. Ili kufikia malengo 

ya ‘kumtua Mama ndoo kichwani’, mradi huu una jumla ya vituo vya kuchotea 

maji kumi na saba (17), ambapo vituo kumi na tatu (13) tayari vimeshakamilika 

kujengwa na vituo vinne (4) vitaongezwa. Mradi huu baada ya kukamilika 

utakabidhiwa kwenye Jumuiya ya Watumia Maji (COWSO) kwa ajili ya 

uendeshaji na utoaji wa huduma. 

Ndugu Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa 2018, Tunaamini 

ya kwamba Mafanikio ya Elimu iliyo bora kwa Taifa letu rasilimali Maji ya 

uhakika kwa ajili ya uendeshaji wa Shughuli mbalimbali zinazohusiana na 

Elimu, upatikanaji wa maji safi na salama mashuleni na kwenye Taasisi zote za 

wadau wa Elimu, hivyo tunaunga mkono kauli mbiu inayosema. “Elimu ni 

Ufunguo wa Maisha wekeza sasa’’ ̀  
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Ahsante, naomba kuwasilisha. 

 

 

(Eng. NTELEZU P MASANJA) 

Kny.MKURUGENZI WA MJI 

HALMASHAURI YAMJI 

MBINGA 

 


