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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MJI WA MBINGA

30/03/2021
TANGAZO

USAJILI WA VIKUNDI VYA KIJAMII VYA HUDUMA NDOGO YA FEDHA-
VIKOBA, VSLAS, SILC. VIKUNDI VYA KUWEKA NA KUKOPESHANA,
KUPEANA, VIKUNDI VYOTE VINAVYOKUSANYA AKIBA TOKA KWA

MAKUNDI NA KUKOPESHANA VIKUNDI VYA HISA.

Kwa mujibu wa sera ya taifa ya huduma ndogo za kifedha ya mwaka 2017 ilielekeza
kutungwa kwa sheria ya huduma ndogo za.fedha ya mwaka 2018 pamoja na kanuni zake za
mwaka 2019. Kifungu cha 14 benki kuu imekasimisha mamlaka na majukumu yake ya
usajili na usimamizi wa vikundi vinavyokopeshana kwa serikali za mitaa ili kudhibiti wizi na
ubadhilifu wa fedha unaofanywa na baadhi ya wanavikundi.

Hivyo kwa mujibu wa Sheria ya huduma ndogo za fedha ya Mwaka 2018 pamoja na kanuni
zake za mwaka 2019 nawatangazia vikundi vyote vya kijamii vya huduma ndogo za fedha
vikiwemo VICOBA vya aina zote . SILC,VSLA,VIKUNDI vyote VINAVYOKUSANYA
AKIBA NA KUTOA MIKOPO .

Kwamba mnatakiwa kusajili upya vikundi vyenu kwa mfumo wa kieletroniki, aidha maelezo
ya kusajili yanatolewa na wahamasishaji(promoters) na pia Halmashauri ya mji Mbinga
kupitia idara ya maendeleo ya jamii.

Vikundi vyote vitakavyofanya huduma ndogo za kifedha bila kusajiliva  watakuwa.
wamevunja sheria ya huduma ndogo za fedha ya mwaka 2018 pamoja na kanuni zake 2.
muwaka 2019 na watashtakiwa kwa muujibu wa Sheria hiyo.

Tangazo hili halivihusu vikundi vya kijamii ambavyo havikusanyi akiba, hisa na
kukopeshana wala vikundi vya kiuchumi na vya uzalishaji mali,hivi vitaendelea na utaratibu
wa usajili kwa njia ya kawaida.

Asante kwa ushirikiano nawatakia utekelezaji mwema

MWISHO WA USAJILI NI TAREHE 30/04/2021.
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