

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

TANGAZO LA SERIKALI NA. 407 La Tarehe 06/10/2017

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA MIJI)

(SURA 288)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya Kifungu cha 89

SHERIA NDOGO ZA (UANZISHAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII WA TIBA KWA KADI) ZA HALMASHAURI YA MIJI MBINGA ZA MWAKA 2017

- | | | |
|-----------------------------------|----|---|
| Jina na mwanzo wa kuanza kutumika | 1. | Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga za mwaka 2017 na zitaanza kutumika mara baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. |
| Matumizi | 2. | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la mamlaka ya Halmashauri ya Mji wa Mbinga. |
| Tafsiri | 3. | Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelekezwa vinginevyo:- "Ada ya mtumiaji" maana yake ni ada inayotozwa na hospitali, kituo cha afya au zahanati kwa ajili ya huduma ya afya inayotolewa kwa mtumiaji; |
| Sura 288 | | "Asasi" maana yake ni pamoja na Shule, Vyuo, Vikundi mbalimbali vilivyosajiliwa kwa |

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

mujibu wa Sheria au asasi yoyote itakayokuwa imekubaliwa na kuidhinishwa na Bodi;

"Bodi" maana yake ni Bodi ya Huduma za Afya ya Halmashauri iliyoundwa chini ya Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za Miji) ya mwaka 1982;

"Halmashauri" maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Mbinga.

"Huduma za afya" maana yake ni huduma zote za afya zinazotolewa na hospitali za Serikali na watu binafsi, na zinajumuisha huduma nyingine za afya zilizoanzishwa kwa madhumuni ya kutoa huduma za afya ikiwa ni pamoja na vituo vya afya na Zahanati;

"Kadi" maana yake ni kadi itakayotolewa na Bodi kwa mwanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii;

"Kaya" maana yake ni mama, baba na watoto wenye umri chini ya miaka kumi na nane au zaidi na awe na mtoto au bila mtoto mwenye umri chini ya miaka kumi na nane au taasisi au asasi yoyote;

"Kituo cha huduma kilichoteuliwa" maana yake ni kituo kinachotoa huduma za afya na ni pamoja na kituo chochote kilichoanzishwa au kinachoendesha kwa malengo ya kutoa huduma za afya kiwe kinamilikiwa na Halmashauri, Serikali, asasi ya kidini, mtu au watu binafsi ambacho kinahusika na mfuko

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

wa Afya ya Jamii;

"Mchango au ada ya mwanachama" maana yake ni mchango wa hiari utakaotolewa na wanachama wa Mfuko wa Afya ya Jamii;

"Mganga Mkuu wa Halmashauri" maana yake ni daktari ambaye ni msimamizi mkuu wa shughuli za huduma za Afya katika Halmashauri;

"Mwanachama" maana yake ni kaya inayochangia kwenye Mfuko wa Afya ya jamii;

"Malipo ya huduma" maana yake ni malipo yanayotozwa na kituo cha tiba, kilichoteuliwa kwa watu ambao sio wanachama wanapopatiwa huduma za Afya katika kituo hicho;

"Mfuko au Mfuko wa Afya ya jamii" maana yake ni mfuko wa afya ya jamii ulioanzishwa chini ya Sheria Ndogo hizi;

"Tele kwa Tele" maana yake ni mkataba unaoelezea wajibu wa Halmashauri na wajibu wa Wizara ya Afya na ustawi wa jamii katika utekelezaji wa masuala ya Mfuko wa Afya ya jamii.

Mfuko wa
Afya ya
Jamii wa
Tiba kwa
Kadi

4. (1) Kutakuwa na Mfuko wa Afya wa Jamii – Tiba kwa Kadi ambao ni mfuko wa hiari wenye lengo la kutoa huduma za afya, ambapo kaya zitakuwa zikilipia huduma na Serikali itatoa mchango wake wa fedha kama jalizio kwa mchango kutoka kwenye kaya (Tele kwa Tele).

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- (2) Matumizi ya fedha yatafanywa na kusimamiwa na Bodi kwa majibu wa Sheria Ndogo hizi.
- Madhumuni ya Mfuko 5. (1) Madhumuni ya Mfuko yatakuwa ni:
- (a) kutafuta vyanzo vya fedha kutoka katika jamii kwa ajili ya kutoa huduma bora za afya kwa wanachama;
 - (b) kutoa huduma za afya zinazopatikana kwa kutumia mipango endelevu; na
 - (c) Kuboresha huduma za afya katika jamii kwa kugawanya madaraka na kuzipa nguvu jamii katika kufanya maamuzi na kuchangia katika masuala yanayohusu afya zao.
- Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii 6. (1) Kutakuwa na Mratibu wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Halmashauri atakayeteuliwa na Mkurugenzi baada ya kupokea mapendekezo kutoka Timu ya Uendeshaji ya Halmashauri.
- (2) Majukumu ya Mratibu wa Afya ya Jamii yatakuwa kama ifuatavyo:-
- (a) kufuatilia, kusimamia na kuratibu uendeshaji wa mfuko wa afya ya jamii kwenye vituo vya kutolea huduma za afya ya jamii;
 - (b) kuwa kiungo kati ya halmashauri, jamii na wadau mbalimbali kwa ushirikiano na Mhasibu wa mfuko; na
 - (c) kuandaa taarifa za mfuko wa afya ya jamii za robo, nusu mwaka pamoja na majukumu mengine atakayopangiwa na Halmashauri.

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- Muundo wa Bodi 7 (1) Bodi itakuwa na wajumbe wafuatao:-
- (a) Wawakilishi wanne wa watumiaji huduma za afya kati yao wawili ni lazima wawe ni wanawake;
 - (b) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za Afya binafsi bila faida; na
 - (c) Mwakilishi mmoja kutoka watoa huduma za Afya kwa faida waliochaguliwa na Halmashauri kutoka vituo vya kutolea huduma za afya binafsi kwa faida waliochaguliwa miongoni mwao;
 - (d) Mwenyekiti wa Kamati ya Huduma za Uchumi, Elimu na Afya;
 - (e) Wajumbe wataalam ambao hawapigi kura;
 - (f) Afisa Mipango wa Halmashauri;
 - (g) Mganga Mkuu wa Halmashauri ambaye atakuwa Katibu wa Bodi;
 - (h) Mwakilishi mmoja kutoka Hospitali na
 - (i) Mwakilishi mmoja kutoka Timu ya Uendeshaji wa Huduma za Afya ya Mkoa.
- (2) Mwenyekiti wa Bodi atachaguliwa miongoni mwa wajumbe waliotajwa katika (1) (a) – (c)
- Sifa za wajumbe 8 Mjumbe wa Bodi atakuwa na sifa zifuatazo:
- (a) awe Raia wa Tanzania;
 - (b) awe na umri si chini ya miaka ishirini na tano na si zaidi ya miaka sabini;
 - (c) awe amehitimu elimu ya sekondari na kuendelea;

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- (d) awe na uzoefu na amewahi kuonyesha uwezo wake wa kuongoza katika shughuli za huduma jamii;
- (e) awe na sifa za uongozi; na
- (f) asiwe na wadhifa wo wote wa kisiasa kupitia chama cho chote cha siasa.

Kazi ya Bodi 9

Ili kufanikisha malengo yake makuu, Bodi itakuwa na kazi zifuatazo :-

- (a) itasimamia masuala na shughuli zote zinazohusu Mfuko wa Afya ya Jamii;
- (b) itafanya kazi kwa kushauriana na Timu ya Uendeshaji ya Huduma za Afya ya Halmashauri na kuhakikisha kuwa huduma ya afya inayotolewa ni bora na ya kitaalamu;
- (c) kukusanya na kusimamia mapato ya mfuko wa Afya ya Jamii;
- (d) kupendekeza kwa Halmashauri watu wanaostahili kusamehewa kutoa mchango kwenye Mfuko;
- (e) kuweka malengo ya Mfuko;
- (f) kupitia ripoti na taarifa kutoka Kamati ya Afya ya Kata au chanzo kingine chochote.

Muda wa
kukaa
madarakani

- 10 (1) Mjumbe wa Bodi atakuwa madarakani kwa kipindi cha miaka mitatu kuanzia tarehe aliyochaguliwa na anaweza kuchaguliwa tena kwa kipindi cha miaka mitatu tu.

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- (2) Endapo nafasi yoyote ya mjumbe wa Bodi itaachwa wazi kwa sababu ya kifo, kujiuzuli, kukiuka maadili ya kazi au ulemavu utakaomfanya ashindwe kushiriki kikamilifu kama mjumbe au kwa sababu nyingine yoyote ile, mjumbe mwingine atachaguliwa kujaza nafasi hiyo iliyoachwa wazi.
- (3) Bila ya kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2), haitaruhusiwa kuchagua mjumbe mwingine iwapo kipindi kilichobaki ni chini ya miezi sita.
- Mkutano wa Bodi 11 (1) Mikutano ya kawaida ya Bodi itaitishwa na Mwenyekiti kila robo mwaka.
- (2) Ikiwa kuna umuhimu Mwenyekiti anaweza akaitisha kikao cha dharura kulingana na mahitaji.
- Uwajibikaji wa Bodi 12 Bodi itawajibika kwa Halmashauri kupitia kamati husika.
- Vyanzo vya Mapato 13 Vyanzo vya mapato ya Mfuko vitatokana na :-
- (a) Fedha zote zitakazopokelewa kutokana na michango ya wanachama;
 - (b) ruzuku kutoka kwenye Halmashauri, Serikali Kuu, na wahisani mbalimbali toka ndani na nje ya Halmashauri;
 - (c) michango ya watu binafsi wanaoishi ndani na nje ya Halmashauri;
 - (d) malipo ya fedha ya wasiokuwa wanachama wa Mfuko kwa kupata huduma ya afya;
 - (e) ushuru utakaotozwa na Halmashauri kutoka vyanzo mbalimbali na kutengwa kwa ajili ya Mfuko; na
 - (f) fedha zozote halali ambazo Mfuko unaweza kupata toka mahali pengine

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

popote.

- | | | | |
|--|----|-----|--|
| Akaunti ya mfuko wa Bodi na Watiaji saini | 14 | (1) | Kutakuwepo na akaunti maalumu itakayotumika na Halmashauri ambayo fedha zote zitakazokusanywa kwa ajili ya Mfuko zitahifadhiwa na kutolewa. |
| | | (2) | Watia saini wa akaunti ya Mfuko watachaguliwa na Bodi na watakuwa ni mmoja kutoka kundi "A" na "B" na kwa namna yoyote hakuna pesa zitakazotolewa kwenye akaunti ya mfuko bila saini ya mmojawapo kutoka kundi "A" na "B". |
| | | (3) | Watia saini kwenye hundi za Mfuko watakuwa kama ifuatavyo : a) Mwenyekiti wa Bodi na mjumbe mmoja wa Bodi ambao watakuwa Kundi."A", b) Katibu wa Bodi na Mweka Hazina wa Halmashauri watakuwa Kundi-'B". |
| | | (4) | Kila baada ya miezi mitatu, Bodi itakuwa inatoa taarifa ya akaunti ya Mfuko kwa Halmashauri. |
| | | (5) | Akaunti ya Mfuko itakaguliwa na wakaguzi waliochaguliwa kwa mujibu wa kanuni za fedha za Serikali za Mitaa. |
| Taarifa ya Fedha | 15 | | Mwezi mmoja baada ya mwaka wa fedha wa Halmashauri, Bodi itatakiwa kuandaa taarifa ya mapato na matumizi ya fedha na kuwasilisha kwa Halmashauri. |
| Mipango ya Matumizi | 16 | (1) | Miezi miwili kabla ya kuanza kwa mwaka wa fedha wa Halmashauri, Bodi itaandaa mipango na bajeti ya mwaka kwa kuonyesha kiwango kinachotarajiwa kupatikana na mgawanyo wa |

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

fedha kwa ajili ya utoaji huduma za afya na maendeleo katika maeneo ya Halmashauri.

- (2) Bodi inaweza kuandaa bajeti ya nyongeza kama kutakuwa na haja ya kufanya hivyo na kama mazingira yataruhusu.
- (3) Mipango ya bajeti ya Mfuko itaandaliwa kulingana na utaratibu kama ilivyoainishwa katika vifungu vidogo vya (1) na (2) hapo juu, ambayo ni lazima iwasilishwe kwa Halmashauri kwa ajili ya kuidhinishwa.

Usimamizi
wa Mfuko

17

Usimamizi na uendeshaji wa Mfuko utakuwa chini ya:-

- (a) Halmashauri ya Mji kupitia Bodi ya huduma za Afya ya Halmashauri katika ngazi ya Halmashauri;
- (b) Kamati ya Maendeleo ya Kata kupitia Kamati ya afya ya Kata, katika ngazi ya Kata; na
- (c) Serikali ya Mtaa kupitia Kamati ya Huduma za Jamii katika ngazi ya Mtaa.

Kamati ya
Afya ya
Kata

18

Kutakuwa na Kamati ya Afya ya Kata.

Wajumbe wa
Kamati ya
Afya ya
Kata

19

(1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na wajumbe wafuatao:-

- (a) Diwani anayewakilisha Kata husika;
- (b) Afisa Mtendaji wa Kata;
- (c) Mwalimu Mkuu mmoja kutoka kwenye

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- shule ya msingi ambayo ipo kwenye kata husika;
 - (d) Mkuu wa shule mmoja kutoka kwenye shule ya sekondari ambayo ipo kwenye kata husika;
 - (e) Wajumbe wawili wanaowakilisha jamii husika ambapo mmoja wao ni lazima awe mwanamke;
 - (f) Tabibu Mfawidhi au Tabibu Mfawidhi Msaidizi; wa kituo cha Afya, ambaye atakuwa Katibu wa Kamati;
 - (g) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati ya Maendeleo ya Kata kutokana na watu waliopendekezwa na Serikali za Mitaa zilizomo ndani ya eneo la Kata; na
 - (h) Mjumbe mmoja atakayeteuliwa na Kamati ya Maendeleo ya Kata kutoka kwenye vyama vya kijamii kutoka kwenye Kata.
- (2) Mwenyekiti wa Kamati ya Afya ya Kata atachaguliwa kutoka miongoni mwa wajumbe.
- (3) Endapo Kamati ya Afya ya Kata itashindwa kutekeleza kazi zake, Halmashauri itatoa onyo au kuivunja na kufanya utaratibu wa uchaguzi wa wajumbe wengine katika muda usiozidi miezi mitatu.

Kazi na
Majukumu
ya kamati ya
Afya ya
Kata

- 20 (1) Kamati ya Afya ya Kata itakuwa na majukumu yafuatayo:
- (a) kuwahamasisha na kuiandaa jamii kujiunga na Mfuko wa Afya ya Jamii;
 - (b) kuandaa orodha na kuratibu wajumbe wa

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

Mfuko wa Jamii;

- (c) kusimamia ukusanyaji wa michango ya Mfuko;
 - (d) kuratibu viwango vya uchangiaji kwenye huduma za afya;
 - (e) kupitia utendaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii na kutoa mapendekezo ya ufumbuji;
 - (f) kuanzisha na kuratibu mipango ya Afya ya Jamii na;
 - (g) Kuendesha mikutano ya wajumbe wa Mfuko wa Afya ya Jamii.
- (2) Kamati ya Afya ya Kata, itakaa kila baada ya miezi mitatu, na Katibu atatoa notisi ya maandishi wiki moja kabla ya siku ya Kikao.

Matumizi ya Fedha za Mfuko 21

Fedha zitakazokusanywa na Mfuko zitatumika kwa madhumuni yafuatayo:-

- (a) masuala yanayohusiana na afya yali yotajwa katika mpango wa afya na kuidhinishwa na Wizara; na
- (b) suala au shughuli yoyote muhimu ya afya kama itakavyoonekana inafaa na kama itaidhinishwa na Bodi.

Utoaji wa kadi kwa Wanachama 22

Kila mwanachama wa Mfuko na wategemezi wake, atapewa Kadi baada ya kulipa mchango wake wa mwaka, ambao utapendekezwa na Kamati ya Afya ya Kata na kupelekwa kwa Halmashauri kwa ajili ya kuidhinisha baada ya kupitia kwenye Bodi.

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- | | | |
|--|--------|--|
| Haki za Mwanachama na utoaji wa Huduma ya Afya | 23 | <p>Kila mwanachama na wategemezi wake watakuwa na haki zifuatazo:-</p> <ul style="list-style-type: none">(a) kupata huduma ya afya aliyolipia anapougua ndani ya eneo la Halmashauri husika au katika kituo cha Afya kwenye Halmashauri nyingine ambayo itaingia makubaliano maalum na Halmashauri.(b) kupata huduma ya afya kwa baba, mama na watoto wao wenye umri chini ya miaka kumi na nane;(c) kutoa mapendekezo kuhusu huduma za afya kupitia kituo chake cha tiba ambayo yatafanyiwa kazi na Bodi; na(d) Kushirikishwa kikamilifu katika uandaaji na utekelezaji wa mpango wa upatikanaji wa huduma za afya katika eneo la Halmashauri. |
| Kiwango cha Mchango au ada ya Mwanachama | 24 (1) | <ul style="list-style-type: none">(a) Mtu yeyote atakayetaka kuwa mwanachama wa mfuko wa afya ya jamii atapaswa kutoa kiasi cha shilingi elfu kumi (10,000/=) kila mwaka; kiwango hiki kinaweza kubadilika baada ya kupendekezwa na Bodi na kuridhiwa na Halmashauri;(b) Mchango huo utalipwa na kila mtu anayetaka kuwa mwanachama wa mfuko mwanzoni mwa mwaka au kila mwaka wa fedha unapoanza au kama Bodi itakavyoelekeza;(c) Mtu yeyote ana hiari ya kulipa mchango wake wa uanachama kwa zaidi ya mwaka mmoja. <p>(2) Bila kuathiri kifungu cha 24(1) (c) hapo juu mtu</p> |

Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

- yeyote anayelipa mchango wa uanachama kwa zaidi ya mwaka mmoja pale inapotokea mabadiliko ya kiwango cha mchango atawajibika kulipa tofauti ya kiwango kilichozidi kile cha awali.
- Muda wa Uanachama 25 (1) Mtu yeyote atabaki kuwa mwanachama wa mfuko wa afya ya jamii wa tiba kwa kadi kila atakapolipa ada yake ya mwaka.
- (2) Kila mwaka unapoisha uanachama wa mtu utafikia mwisho hadi pale atakapotimiza masharti ya kifungu (1) hapo juu.
- Malipo ya papo kwa papo 26 Mtu yeyote ambaye hatakuwa mwanachama wa mfuko huo atalipa mchango au malipo ya papo kwa papo kila atakapoenda kupata matibabu kama ifuatavyo:-
- (a) shilingi 10,000/= katika Zahanati;
 - (b) shilingi 10,000/= katika kituo cha Afya;
 - (c) Shilingi 10,000/= Hospitali.
- Utaratibu wa Misamaha 27 Msamaha kwa wasioweza kulipia gharama za matibabu utatolewa na kulipiwa na Halmashauri baada ya kuzingatia utaratibu ufuatao:-
- (a) Serikali ya mtaa au vijiji katika vikao vyao itawatambua na kuwajadili na kupeleka kwenye kamati ya afya orodha ya majina ya watu wanaostahili kupewa msamaha kwa kutoa sababu zilizozingatiwa;
 - (b) Kamati husika ya afya itawajadili wale wasioweza kulipia gharama na kuthibitisha orodha yao na kuiwasilisha kwa Bodi;
 - (c) Bodi ya afya itajadili na kuidhinisha msamaha kwa kadri itakavyoona inafaa na

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

kisha kuandaa mapendekezo ya gharama zao na kuiwasilisha kwenye Halmashauri kwa ajili ya kutengewa bajeti na kuidhinishwa na Baraza la Halmashauri.

- | | | |
|--------|----|--|
| Makosa | 28 | <p>Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa chini ya Sheria Ndogo hizi ikiwa:-</p> <ul style="list-style-type: none">(a) atakwenda kinyume na masharti ya Sheria hizi Ndogo; au(b) atafanya kitendo chochote ambacho kitazuia Bodi kufanya kazi zake kwa ufanisi; au(c) atatumia vibaya mali na rasilimali za Mfuko na kusababisha kutofikia malengo ya Bodi; au(d) atatumia vibaya madaraka aliyonayo kumzuia Afisa wa Bodi kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria hii;(e) Atashindwa kwa uzembe kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. |
| Adhabu | 29 | <p>Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kifungo kisichozidi miezi kumi na mbili au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.</p> |

*Sheria Ndogo za (Uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii wa Tiba kwa
Kadi) za Halmashauri ya Mji Mbinga*

Tangazo la Serikali Na. 407 (Linaendelea.)

Lakiri ya Halmashauri ya Mji Mbinga imebandikwa katika Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 9 ya mwezi Februari mwaka 2017 mbele ya:-

ROBERT KADASO MAGENI,
*Mkurugenzi wa Mji
Halmashauri ya Mbinga*

NDUNGURU EGNO KIPWELE,
*Mwenyekiti wa Halmashauri
Mji wa mbinga*

NAKUBALI,

Dodoma,
August, 2017

GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB.),
Waziri wa Nchi - OR - Tamisemi