

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

TANGAZO LA SERIKALI NA. 409 La Tarehe 06/10/2017

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA 290)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya Kifungu cha 6(1) na 16(1))

SHERIA NDOGO ZA (USHURU WA MAEGESHO) ZA HALMASHAURI YA MJI WA MBINGA, 2017

- | | | |
|-----------------------------------|----|---|
| Jina na mwanzo wa kuanza kutumika | 1. | Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga, 2017 na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali. |
| Matumizi | 2. | Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote lililo chini ya mamlaka ya Halmashauri ya Mji wa Mbinga. |
| Tafsiri | 3. | Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelezwa vinginevyo:-

“Afisa Mwidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote wa Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo hizi;

“Chombo cha usafiri” maana yake ni chombo cha moto ikijumuisha gari na pikipiki ya magurudumu matatu; |

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Mbinga;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Mbinga pamoja na Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“Maegesho Maalumu” maana yake ni eneo lililotengwa na Halmashauri kwa ajili ya kuegesha chombo cha usafiri kwa utaratibu uliowekwa na Sheria Ndogo hizi;

“Maegesho” maana yake ni sehemu iliyoainishwa na Halmashauri kwa ajili ya kuegesha vyombo vya usafiri isipokuwa stendi;

“Yadi” maana yake ni eneo lililotengwa kwa ajili ya kuhifadhi vyombo vya usafiri.

“Ushuru wa Maegesho” maana yake ni Ushuru unaotozwa na Halmashauri kwa mtu yeyote anayeegesha chombo cha usafiri katika eneo lililoainishwa na Halmashauri.

Ushuru wa maegesho

4. (1) Halmashauri itatoza Ushuru wa maegesho kwa mujibu wa viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la kwanza la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Halmashauri itatenga maeneo ya maegesho kwa vyombo vya usafiri vitakavyoegeshwa katika maeneo yaliyoainishwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

- | | | |
|------------------------------------|-----|---|
| Sehemu za maegesho | 5. | <p>(1) Kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi maeneo yote yaliyoainishwa ikiwa ni pamoja na pembezoni mwa barabara katika Halmashauri yatakuwa ni sehemu za maegesho ya vyombo vya usafiri.</p> <p>(2) Itakuwa ni wajibu kwa mtu yeyote kugesha chombo cha usafiri katika eneo lililoainishwa na Halmashauri.</p> |
| Uegeshaji usioruhusiwa | (3) | Ni marufuku kwa mtu yeyote kugesha magari aina yoyote au magari mabovu kwenye njia ya miguu, mtaa, kichocho, mtaro au maeneo ya wazi, barabarani na kusababisha adha kwa wakazi au watumiaji wa njia. |
| Namna ya kutoza Ushuru wa Maegesho | 6. | <p>(1) Ushuru wa maegesho utatozwa kuanzia saa 12.00 asubuhi mpaka saa 12.00 jioni na utalipwa kwa kila siku au mwezi kadri Halmashauri itakavyoona inafaa.</p> <p>(2) Ushuru wa maegesho utalipwa na mtu yeyote mara tu anapogesa chombo cha usafiri.</p> <p>(3) Endapo mtu yeyote atakuwa amelipa Ushuru wa Maegesho kwa siku au kwa mwezi ataruhusiwa kugesha chombo cha usafiri alicholipia katika eneo lolote lililoainishwa kwa ajili ya maegesho ndani ya Halmashauri kwa muda aliolipia.</p> <p>(4) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (2) cha kifungu cha 6 cha Sheria Ndogo hizi, chombo cha usafiri kinachomilikiwa na Serikali, Wanadiplomasia, Majeshi na magari ya taasisi au madhehebu ya dini na ya kubeba wagonjwa hakitatozwa Ushuru wa Maegesho.</p> |
| Mamlaka ya Afisa Mwidhiniwa | 7. | <p>(1) Afisa Mwidhiniwa atakuwa na mamlaka ya kukamata na kuondoa chombo cha usafiri</p> |

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

- kilichoegeshwa kwenye eneo ambalo halikuainishwa katika Sheria Ndogo hizi.
- (2) Chombo cha usafiri kilichokamatwa kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (1) cha kifungu cha 7 kitaondolewa na kuhifadhiwa katika yadi ya Halmashauri au sehemu iliyoainishwa na Halmashauri.
- (3) Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuuza chombo cha usafiri baada ya kupata kibali cha mahakama endapo mmiliki wa chombo hicho atashindwa kulipa gharama za kuondoa chombo cha usafiri ndani ya kipindi cha siku 14 tangu tarehe ya kukamatwa.
- Maegesho maalum 8. (1) Halmashauri inaweza kutenga eneo maalum la maegesho ya chombo cha usafiri na kiwango cha Ushuru wa maegesho kitakuwa kama ilivyoainishwa kwenye ya Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Bila kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1) cha kifungu cha 6 cha Sheria Ndogo hizi muda wa kuegesha chombo cha usafiri katika maegesho maalum utapangwa kadri Halmashauri itakavyoona inafaa.
- Makosa 9. Itakuwa ni kosa kwa mtu yeyote;-
- (1) Atashindwa kulipa Ushuru wa Maegesho.
- (2) Ataegsha chombo cha usafiri katika eneo ambalo halijaainishwa na Halmashauri.
- (3) Ataosha chombo au kutengeneza chombo cha usafiri katika eneo la maegesho.
- (4) Atamshawishi mtu yeyote au kundi la watu

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

kutolipa Ushuru wa maegesho.

Adhabu 10. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/= na isiyozidi shilingi milioni moja (1,000,000/=) au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili (12) na kisichozidi miaka miwili (2) au adhabu zote mbili kwa pamoja yaani faini na kifungo.

Kufifilisha kosa 11. Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini isiyopungua shilingi laki mbili (200,000/=) na isiyozidi shilingi laki tano (500,000/=) iwapo mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kukubali kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini anayodaiwa.

JEDWALI LA KWANZA

Limetungwa chini ya kifungu cha 4(1)

USHURU WA MAEGESHO

Na	Aina ya chombo cha usafiri	Ushuru kwa siku
1.	Gari ya mizigo zaidi ya tani 5	2,000/-
2.	Gari ya mizigo chini ya tani 5	1,500/-
3	Gari ndogo	500/-

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

JEDWALI LA PILI

Limetungwa chini ya kifungu cha 8(1)

MAENEO YA MAEGESHO MAALUM

Na	Aina ya chombo cha usafiri	Eneo la maegesho
1	Malori ya mizigo aina zote	Stendi ya Ujenzi/Mbiccu

JEDWALI LA TATU

Limetungwa chini ya kifungu cha 11

HATI YA KUKIRI NA KUFIFILISHA KOSA

Mimi.....nakiri kwa hiari yangu mwenyewe mbele ya.....ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Mbinga kwamba mnamo tarehe.....ya mwezi.....mwakanilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu chacha Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga za mwaka 2017.

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri niko tayari kulipa kiasi cha Ushuru wa Huduma ninachodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI YA KWELI NA NIMEYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe.....ya mwezi.....Mwaka.....

Jina.....

Saini.....

Sheria Ndogo za (Ushuru wa Maegesho) za Halmashauri ya Mji wa Mbinga

Tangazo la Serikali Na. 409 (Linaendelea.)

Mbele ya:

Jina.....

Cheo.....

Saini.....

Lakiri ya Halmashauri ya Mji Mbinga imebandikwa katika Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 9 ya mwezi Februari mwaka 2017 mbele ya:-

ROBERT KADASO MAGENI,
*Mkurugenzi wa Mji
Halmashauri ya Mbinga*

NDUNGURU EGNO KIPWELE,
*Mwenyekiti wa Halmashauri
Mji wa mbinga*

NAKUBALI,

Dodoma,
August, 2017

GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB.),
Waziri wa Nchi - OR - Tamisemi